Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Isekai no Seikishi Monogatari 13/13 ( เรื่องโปรดผมเลย )

Go down

Isekai no Seikishi Monogatari 13/13 ( เรื่องโปรดผมเลย ) Empty Isekai no Seikishi Monogatari 13/13 ( เรื่องโปรดผมเลย )

ตั้งหัวข้อ by [A]lone-[P]o` Sun May 06, 2012 3:59 am

Isekai no Seikishi Monogatari 13/13 ( เรื่องโปรดผมเลย ) Isekainoseikishimonogatw

เรื่องย่อ
มาซากิ เคนชิ เด็กหนุ่มอายุ 15 ปีที่ถูกส่งไปสู่​​โลกอื่นอย่างไม่เต็มใจ ซึ่งโลกที่เขาได้ไปอยู่นั้นมีการใช้เซย์คิจินหุ่นรบศักดิ์สิทธิ์รูปร่าง มนุษย์ที่ถูกค้นพบภายในซากปรักหักพังโบราณหลังจากที่เคนชิถูกหลอกโดยองค์กรลึกลับ ให้มาเป็นส่วนร่วมในการลอบสังหาร ลาชาร่า อาสุที่ 28 เจ้าหญิงเล็กอาณาจักรชิโทวเรย์ยุ แต่สุดท้ายเขาก็เลือกที่จะไม่ฆ่าเธอ เมื่อลาชาร่าได้ยินความจริงต่างๆ จากเคนชิ เธอตัดสินใจที่จะช่วยเขาโดยให้ปลอมตัวเป็นผู้ติดตามของเธอ เคนชิเดินทางกับเธอไปดินแดนศักดิ์สิทธิ์ซึ่งเป็นป้อมปราการที่เข้มแข็ง ซึ่งเป็นสถาบันการศึกษาในการฝึกอบรมนักบินของเซย์คิจินด้วยความอ่อนโยน ความกระตื้อรือร้น และทักษะการปรุงอาหารกับเทคนิคขั้นสูงของการอยู่รอดของเขา เคนชิได้กลายเป็นผู้มีชื่อเสียงในสถาบันการศึกษาและเป็นที่รักของนักเรียนหญิงจำนวนมากจนทำให้นักเรียนชายบางส่วนต้องอิจฉา แต่ในขณะเดียวกันองค์กรที่หลอกเคนชิก็ได้แฝงตัวมาทำงานภายในโรงเรียนนั้น ด้วย และการต่อสู้ที่ยิ่งใหญ่ก็กำลังจะเริ่มต้นขึ้

Isekai no Seikishi Monogatari 13/13 ( เรื่องโปรดผมเลย ) Isekainoseikishimonogat

ความยาวขอแต่ละตอนยาวกว่าตอนละ 50 นาที ทุกตอน เนื้อเรื่องสนุกดี

ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงทางค่าย MONNAPOP สำหรับแฟนซับดีๆเรื่องนี้ด้วยนะครั

ทุกกระทู้ ทุกโพส ของผมต้อง ตอบก่อนถึงเห็นอ่ๅๅ Isekai no Seikishi Monogatari 13/13 ( เรื่องโปรดผมเลย ) 851642533 Isekai no Seikishi Monogatari 13/13 ( เรื่องโปรดผมเลย ) 851642533

[A]lone-[P]o`
[A]lone-[P]o`
ผู้ดูเเลบอร์ด
ผู้ดูเเลบอร์ด

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 29
จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 1334
ค่าขอบคุณ ค่าขอบคุณ : 2
วันเกิด วันเกิด : 01/08/1997
วันเข้าร่วม วันเข้าร่วม : 05/05/2012
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ป้อคุงจ้า

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน